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YAH; MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NZEGA MWAKA 2020

1.0 UTANGULINZI

Ninayo furaha kukupongeza na kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika
shule ya sekondari ya Nzega mwaka 2021, Shule hii ipo umbali wa km 02 kusini mwa Halmashauri ya mji
wa Nzega.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarche 11/01/2021
na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021 ndani ya siku kumi na nne tu.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare va shule

(a)Sare ya shule hii ni SURUALI YA KIJIVU (2)MBILI kwa wavulana pamoja na tai rangi ya kitambaa cha surua
na mkanda mweusi wa ngozi.Aidh‘a mshono wa suruali ni lazima iwe na malinda mawili kushoto na malinda mawili
kulia na pindo la chini ni (turn up). Haturuhusu suruali (Modal),zakubana na zisizofuata maelekezo ya hapo
juu. Kwahiyo kutofuata masharti hayo utasababisha usumbufu ambao hauna maana.

(b) SKETI MBILI ZA KIJIVU kwa wasichana pamoja na tai rangi ya kitambaa cha sketi maelezo ya
mshono wa sketi ni linda box kubwa mbele na nyuma na malinda madogo mawili kushoto na malinda
madogo mawili kulia pia sketi iwe ndefu yenye staa. Kwa wasichana wa kiislamu wanaruhusiwa kuvaa
hijab nyeupe kitambaa aina ya haluwa

(c) Sharti mbili nyeupe za mikono mifupi kwa wasichana na wavulana

(d) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na visigino vifupi, haturuhusu viatu vingine vyenye
marembo marembo au Raba kwa wavulana na wasichana pia.Tafadhali zingatia sana maagizo hay:
(e) Soksi nyeupe jozi mbili wasichana na wavulana

(g) Suruali ya dark blue kwa wavulana na skerti ya dark blue kwa wasichana kwa ajili ya kazi za nje.

(h) Sweta la kijivu

(f) Tshirt mbili , moja rangi ya kijivu yenye kola mzunguko na nyingine njano na yenye kola Kubwa na

ziwe zimepigwa nembo ya shule
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2.2 SARE ZA MICHEZO
Ni Tshirt ya njano moja yenye nembo ya shule pamoja na

BUCTA YA BLUU moja kwa wavulana
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2.3 Mahitaji ya Darasani: Mahitaji ya darasani ni pamoja na madaftari 12 counter books, pens, penscl;,
mathematical set, vitabu, kamusi nk.

2.4 Usafi wa Mtu Binafsi: ) o iwe fupi na bil
Ni lazima mwanafunzi awe safi na nadhifu, Anyoe Nywele ziwe fupi. Kucha ni lazima ziwe fupi na bila

rangi. Sare ziwe safi na ziwe zimenyooshwa, viatu viwe na hali nzuri na vipigwe kiwi.
SHULE HAIRUHUSU KUSUKA KWA WANAFUNZI WA KIKE.
3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HILI.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rek_ebishwa kwa
Sheria Na. 10 ya mwaka 1995, Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya.Ellmu,Sayansi,
Tekinolojia na Ufundi, yenye dhamana ya Elimu chini ya ofisi ya Rais— TAMISEMI yenye jukumu la
usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa
kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

(a) Heshima kwa viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo
la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
(¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation).

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka
hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

() Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na:

(i) Kutunza mali za shule.

3.2 FOMU NA1”UTHIBITISHO WA KUJIUNGA NA SHULE

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

1. Wizi

- Uasherati, Ubakaji, Ushoga na Ulawiti

- Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa yoyote ya kulevya

. Makosa ya jinai

. Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake, mwalimu au mtumishi asiye mwalimu

. Kuharibu kwa makusudi mali yaumma na ya watu wengine

- Kudharau bendera na wimbo wa Taifa

- Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule

- Kutoa au kushawishi kutoa mimba

10. Kuoa au Kuolewa

11. Kugoma, kuchochea na kuongoza migomo au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni

12. Kukataa adhabu iliyotolewa na mwalimu

13. Utoro( kukaa nje ya shule bila taarifa kwa zaidi ya siku 90)

14. Kukataa kufanya mazoezi na mitihani shuleni

15. Kuwa na SIMU ya mkononi,

16. Kutemb_elea nyun.1bf1 za kulala wageni, kumbi za starehe, baa, klabu na sehemu zingine ambazo kisheria
mwanafunzi haruhusiwi.

Baada ya kusoma taratibu zote za shule hii na kuzielewa
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B: KUKUBALI SHERIA ZA SHULE:

f\v"li?:/':ANAFUNZI: ................ nimezisoma na kuzielewa sheria za shule na ninaahidj

. : Jali
T : : nitakayopewa na Walimy p,
kwamba nitazingatia na kutii masharti, sheria za shule na lpz}elekezo m;ﬁn{l;(ll:lﬁwe dhi(>1/i 5angu kwa mujiby
Viongozi wote wa Shule, nikikiuka sheria hizo, hatua za kinidhamu zichu
wa kanuni, taratibu na sheria zilizopo.
Tarehe: ...................oco DA vtonfuprsiinmmsaereion s e sk

TAMKO LA MZAZI LA KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULR ‘
L L RS ambaye ni Mzazi / Mlezi, nimesoma/nimE:SOmeWa

sheria na maagizo mengine ya shule yanayomhusu mwanafunzi...................cccoeueerei na

. . . . . » s & v .
ninaahidi kutimiza wajibu wangu nikiwa Mzazi/Mlezi wa mtoto huyu kwa kumshauri ipasavyo pamoja ny

kumtimizia ~ mabhitaji yake ya shule ..l e
Jina La Mzazi/Mlezi Sahihi Ya Mzazi/Mlezi sahihi
Tarehe..........................
SIMU..ooo

MWISHO:

Natumia nafasi hii kukukaribisha Shule ya Sekondari Nzega na ni matarajio yangu

kuwa utaitumia vyema nafasi hij uliyopewa na Taifa lako

AUGUSTINO A MARWA
MKUU WA SHULE

F: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
PART A

To The Medical Officer,

------------------------------------------------------------------------------------------------

-------------------------------------------------------------------------------------------------

.................................................................................................. (Name in full)
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Y anen At . . . 1 a
Please examine the above named student as to her /his physical and mental fitness for a full time studen,
The examination should include the following categories (i-x)

(i) Eyesight (i) Hearing (iii) Speech (iv) Limbs (v) Venereal discases (vi) Leprosy (vii) Epilepsy

(Viii) Neurosis (ix) other serious diseases e.g. Asthma, T.B. etc. (x) Pregnancy for girls only.

PART B: MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a Government Medical Officer). I have examined the above named student and

consider that he is fit/unfit for full time studies.
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3) TUberculosis (TB).....e it

K) PreBnancy: fO5 Skl SOl e usmssss s s s s i s et e sy

Other Comments:

...................................................................................................................
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N.B. I request this form to be returned to the school in a sealed envelope
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