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TAARIFA YA  MAPOKEZI YA FEDHA KIASI CHA TSHS. 500,000,000 KWA 

AJILI YA UKARABATI NA UJENZI WA  MIUNDOMBINU YA KITUO CHA AFYA 

ZOGOLO KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018. 

1.0 UTANGULIZI 
Halmashauri ya Mji wa Nzega ni moja kati ya Halmashauri  8 (nane) za Mkoa wa 

Tabora ambapo Kwa mujibu wa Sensa ya watu na makazi ya mwaka 2012. 
Halmashauri ya Mji ilikuwa na wakazi 87,860, kati yao wanaume ni 42,555 na 
wanawake 45,305. Aidha, kwa mujibu wa maoteo ya  mwaka 2017 Halmashauri ya 

Mji  inakadiriwa kuwa na wakazi 99,405.Halmashauri ya  Mji wa Nzega ina Tarafa 1, 
Kata 10, vijiji 21, vitongoji 174 na Jimbo moja la Uchaguzi la Nzega Mjini. 
 

Kutokana na pendekezo la kuigawa Wilaya ya Nzega  kuwa na Halmashauri  mbili 
yaani, Halmashauri ya Mji wa Nzega na Halmashauri ya Wilaya ya Nzega kwa mujibu 
wa toleo la nne la tarehe 5/08/2003 hivyo Halmashauri ya Mji wa Nzega ina eneo 

la Kilometa za Mraba  690.579 sawa na asilimia 0. 9 ya Mkoa wa Tabora wenye 
eneo la Kilometa za mraba 76,151. 

 
2.0 TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA KWA AJILI YA UKARABATI NA 
UJENZI WA MIUNDOMBINU YA KITUO CHA AFYA ZOGOLO 

Ofisi ya Mkurugenzi Halmashauri ya Mji ilipokea jumla ya fedha kiasi cha Tshs 
500,000,000 tarehe 29/08/2017 kutoka ofisi ya Rais-TAMISEMI chini ya ufadhili wa 
Benki ya Dunia (World Bank) kwa ajili ya utekelezaji wa Ukarabati na Ujenzi wa 

Miundombinu ya Kituo cha Afya Zogolo kilichoko Kijiji cha Zogolo Kata ya Nzega 
Ndogo. 
 

Hata hivyo Halmashauri ya Mji wa Nzega ilipokea barua yenye Kumb Na . 

AD.296/303/01/1/70 ya tarehe 16/08/2017        kutoka ofisi ya Rais-

TAMISEMI inayohusu Ukarabati na Ujenzi wa Vituo ya Afya  pamoja na kusisitiza 

kuwa lengo la Serikali ni Kuboresha na Kusogeza huduma za afya karibu zaidi na 

Wananchi hususani katika eneo la huduma za upasuaji kwa kinamama wajawazito, 

Hivyo Serikali imetoa  maelekezo ya Matumizi ya fedha hizi kwa ajili ya ukarabati wa 

Miundombinu ya kituo cha Afya Zogolo kama ifuatavyo:-  

 Ujenzi wa jengo la Upasuaji (Theatre) 

 Ujenzi wa wodi ya Kina Mama na Watoto 

 Ujenzi wa Nyumba moja ya Mtumishi inayojitegemea 

 Ujenzi wa Maabara 

 Ujenzi wa jengo la kuhifadhia Maiti 

 Ujenzi wa Kichomea Taka 
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Aidha Halmashauri ilipokea barua yenye Kumb.Na. AD.296/303/01/1/82 ya 

tarehe 21/09/2017     kutoka Ofisi ya Rais –TAMISEMI ambayo ilielekeza na 

kushauri matumizi ya “FORCE ACCOUNT” kwa mujibu wa kanuni ya 167 ya 

ununuzi wa Umma ya mwaka 2013 kwa ajili ya kupunguza gharama za ujenzi 

pamoja na kuangalia ubora wa thamani ya kazi (value for money). Pia Barua 

ilisisitiza   uundaji wa  kamati mbalimbali kwa ajili ya kusimamia utekelezaji wa kazi 

na kuhakikisha malengo yanafikiwa,Kamati zilizoshauriwa kuundwa ni pamoja na 

Kamati ya Manunuzi, Kamati ya Mapokezi na Kamati ya Ujenzi.Kamati zote tatu 

ziliundwa na mapendekezo yake ya wajumbe wa kamati yalipitishwa katika  katika 

kikao cha kamati ya Fedha kilichofanyika tarehe 29/09/2017. 

 

3.0 HALI YA UTEKELEAJI WA MRADI  

 Ukarabati na Ujenzi wa Miundombinu ya Kituo cha afya Zogolo ulianza tarehe 

18/10/2017 kwa kutumia Mafundi wenyeji ambao wamefanya kazi chini ya 

usimamizi wa Mhandisi wa Halmashauri ya Mji. 

Halmashauri imehusika na Ununuzi wa Vifaa na kuwapa Mafundi wenyeji kwa ajili ya 

utekelezaji wa shughuli zifuatazo. 

 Ukamilishaji  wa jengo la Upasuaji (Theatre)  

 Ujenzi wa wodi ya Kina Mama na Watoto  

 Ukamilishaji wa  Nyumba moja ya Mtumishi inayojitegemea  

 Ujenzi wa Maabara 

 Ujenzi wa jengo la kuhifadhia Maiti na Ujenzi wa Kichomea Taka  

  Hadi sasa Majengo hayo yamefikia kwenye hatua zifuatazo 

 Ukamilishaji  wa jengo la Upasuaji (Theatre)  

Jengo la upasuaji limekamilika. 

Ukamilishaji wa jengo hili umegharimu jumla ya Tshs 121,412,900. 
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Picha ya jengo la upasuaji katika hatua ya kuezeka 

 

Picha ya jengo la upasuaji baada ya ukamilishaji upande wa mbele 
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Picha ya jengo la upasuaji baada ya ukamilishaji upande wa nyuma 

 

           Picha ya chumba cha upasuaji na mfumo wa gesi 
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 Ujenzi wa wodi ya Kina Mama na Watoto  

Jengo la wodi ya kina mama na watoto limekamilika na umegharimu jumla ya 

Tshs 107,499,100.00 

 

         Picha ya wodi ya akina mama na watoto sehemu ya nyuma 
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          Picha ya wodi ya akina mama na watoto sehemu ya ndani 

 

 

 

 Ukamilishaji wa  Nyumba moja ya Mtumishi inayojitegemea 

Umaliziaji wa nyumba moja ya mtumishi inayojitegemea umekamilika na 

umegharimu jumla ya Tshs 72,750,000.00 
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Picha ya nyumba ya mtumishi kabla ya ukamilishaji 

 

Picha ya nyumba ya mtumishi baada ya ukamilishaji 
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 Ujenzi wa Maabara  

Ujenzi wa jengo la maabara umekamilika na umegharimu jumla ya Tshs 

75,400,000. 

Picha ya maabara katika hatua ya upauaji 

 

Picha ya maabara iliyokamilika 
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 Ujenzi wa jengo la kuhifadhia Maiti  

Jengo limekamilka ujenzi huu umegharimu jumla ya Tshs 18,089,100 

Picha ya jengo la kuhifadhia maiti 

 

 Ujenzi wa Kichomea Taka 

Jengo limekamilka ujenzi huu umegharimu jumla ya Tshs 4,622,500 
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Picha ya kichomea taka 

 

   Hadi sasa ujenzi wa miradi yote iliyoagizwa na Serikali  umegharimu jumla ya   

Tshs 399,773,600.00.Aidha kiasi cha fedha jumla ya Tshs 100,226,400.00 

ambacho kimebakia jumla ya Tshs 95,236,000.00 zimetumika kufanya 

ukarabati wa majengo ya zamani na kiasi cha Tshs 4,990,400.00 kimebaki 
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katika akaunti kwa ajili ya marekebisho madogo madogo ya jengo la 

upasuaji(Theatre). 

 

     Miradi ya zamani iliyofanyiwa ukarabati ni kama ifuatavyo:- 

 Wodi ya Wanaume na Wanawake, 

Ukarabati wa wodi ya wanaume/wanawake/watoto na bima umegharimu 

jumla ya Tshs 18,564,000.00 

Picha ya wodi ya wanaume na wanawake iliyokarabatiwa 

 

 Nyumba sita (6) za Watumishi,  

Ukarabati wa nyumba sita za watumishi umegharimu jumla ya Tshs 

42,701,000.00. 
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Picha ya moja ya nyumba za watumishi kabla ya ukarabati  

 

Picha ya moja ya nyumba za watumishi iliyokarabatiwa  

 

 Ujenzi wa nyumba ya kufulia nguo (Laundry),  

Ujenzi wa nyumba ya kufulia nguo (laundry) upo usawa wa lenta na 

umegharimu jumla ya Tshs 9,745,000. 
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Picha ya nyumba ya kufulia nguo (Laundry) 

 

 Ukarabati na ujenzi wa njia za Kupitia Wagonjwa (Walk ways) 

     Ujenzi wa njia za kupitia wagonjwa (Walk ways) umegharimu jumla          ya   

Tshs 16,145,000.00 

Picha ya njia za wagonjwa(Walk ways) 

 

 

  Ukarabati wa vyoo vya Wagonjwa. 

            Ukarabati wa vyoo vya wagonjwa umekamilika na umegharimu jumla ya  

Tshs 6,761,000.0 
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 Picha za vyoo vya wagonjwa vilivyokarabatiwa 

 

 Ukarabati wa jiko 

     Ukarabati wa jiko umegharimu jumla ya Tshs 500,000.00 

Picha ya jiko lililokarabatiwa 
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 Ukarabati wa vyoo vya wodi 

Ukarabati wa vyoo vya wodi umegharimu jumla ya Tshs 400,000.00 

        

 

 Upakaji rangi bati OPD 

         Upakaji rangi bati OPD umegharimu jumla ya Tshs 420,000.00 
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 Picha ya OPD kabla ya ukarabati 

 

 

 

 

Picha ya OPD iliyopakwa rangi 
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4.0 MAJENGO YANAYOHITAJI FEDHA KWA AJILI YA UKAMILISHAJI 

 Ujenzi wa jengo la kufulia (laundry) unahitaji jumla ya Tshs 11,739,660 kwa 

ajili ya ukamilishaji. 

 Ujenzi wa njia za wagonjwa (Walk ways) unahitaji jumla ya Tshs 7,580,660 

kwa ajili ya ukamilishaji. 

 Ujenzi wa vyoo unahitaji jumla ya Tshs 3,000,000 kwa ajili ya ukamilishaji. 

Halmashauri ya Mji wa Nzega inahitaji jumla ya Tshs 22,320,320 kwa ajili 

ya ukamilishaji wa majengo yaliyobaki katika Kituo cha Afya Zogolo. 

 

         Nawasilisha 

 

Philemon M. Magesa 
MKURUGENZI MJI 

NZEGA. 

 

 


