

HALMASHAURI YA MJI WA NZEGA
SHULE YA SEKONDARI CHIEF NTINGINYA
S.L.P 180, NZEGA – TABORA, TANZANIA. SIMU 0786591061/ 0768622971

KUMB NO CHNT/ SS/SJI/2021/01

Tarehe

JINA LA MWANAFUNZI

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza kwa mwaka wa masomo 2021 katika shule ya sekondari Chief Ntinginya. Unatakiwa kufika shule tarehe 11-01-2020 na mwisho wa kuripoti ni tarehe **31-01-2021**.

Shule ya sekondari Chief Ntinginya ipo umbali wa kilomita 1.5 Magharibi mwa Halmashauri ya Mji wa Nzega. Shule ni ya kutwa.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1. SARE ZA SHULE:-

- A. Sare ya shule hii ni **SURUALI MBILI ZA RANGI YA BROWN YAM** na **SHATI NYEUPE MBILI** za mikono mifupi **zisizo bana** kwa wavulana.
SKETI MBILI ZA RANGI YA BROWN YAM na **BLAUZI MBILI NYEUPE zisizo bana** kwa wasichana.
- B. **T-SHIRT MOJA** (Rangi ya Chungwa kwa ajili ya darasani
- C. **RANGI YA HIJABU** ni nyeupe kama blauzi
- D. **SARE ZA MICHEZO** ni **traki suti rangi ya bluu bahari**, fulana moja rangi ya kijani jeshi pamoja na raba nyeusi kwa wote wasichana na wavulana
- E. **VIATU** ni vya **NGOZI VYEUSI** vyenye kisigino kifupi na vyenye kamba (sio raba)
- F. **SOKSI NDEFU NYEUPE**
- G. Sweta rangi ya **ugoro** yenye michirizi miwili ya rangi ya njano shingoni, mikononi na kwenye upinde wa chini.
- H. Mwanafunzi haruhusiwi **KUSUKA**

2.2. REAM YA KARATASI

Anatakiwa aje na ream moja ya karatasi kwa ajili ya mazoezi kwa mujibu wa makubaliano ya kikao cha wazazi cha tarehe 03.12.2019

2.3. DAFTARI

- a) **Aje na daftari kubwa (counter book quire 2) kumi na mbili (12), kalamu za kuandikia, mkebe wa Hesabu pamoja na begi la kuhifadhia daftari.**
- b) **Aje na faili la kutunzia taarifa zake binafsi hapa shuleni.**

NB: VIFAA NA SARE YA SHULE VITAKAGULIWA TAREHE YA KURIPOTI SHULE. SURUALI ZA KUBANA (MODEL) AU SKETI FUPI (ZISIZOZIDI MAGOTI) HAZIKUBALIKI NA MWANAFUNZI HATAPOKELEWA

2.4. CHAKULA CHA MCHANA.

Kila mwanafunzi anatakiwa kuchagua shilingi 10,000/= kwa mwezi AU aje na kilo mbili za mchele na kilo mbili za mahindi na Tshs 4,000/= kwa mwezi kwa ajili ya chakula cha mchana katika utekelezaji wa maazimio ya vikao vya wazazi na agizo la Mh Raisi wa Jamhuri ya Mungano wa Tanzania.

➤ **MWANAFUNZI AJE NA NAKALA YA CHETI CHA KUZALIWA**

SHULE YA SEKONDARI CHIEF NTINGINYA
SHERIA ZA SHULE

Mwanafunzi awapo shuleni anatakiwa asijihusishe na makosa yafuatayo hapo chini vinginevyo anaweza kufukuzwa/ kufutwa shule;

- I. Wizi wa aina yoyote
- II. Kutohudhuria masomo kwa siku tisini (90) au kutokufanya mitihani bila taarifa
- III. Uasherati na Ushoga
- IV. Ulevi na Matumizi ya madawa ya kulevyo
- V. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu au walezi.
- VI. Uvutaji bangi
- VII. Makosa ya jinai
- VIII. Kupigana au kupiga
- IX. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- X. Kudharau Bendera ya Taifa
- XI. Kuolewa au kujihusisha na mapenzi
- XII. Kupata mimba, kutoa mimba, kumpatia mimba mwanafunzi au asiye mwanafunzi
- XIII. Kugoma (mgomo wa aina yoyote), kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama shule.
- XIV. Kukata adhabu kwa makusudi
- XV. Kuingia kwenye vilabu vya pombe, nyumba za kulala wageni au katika kumbi za starehe
- XVI. Kulala nje ya shule bila ruhusa KWA WANAFUNZI WA HOSTEL (Utoro)
- XVII. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.

SHULE YA SEKONDARI CHIEF NTINGINYA
TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI

Kiambatanisho 1

- I. Jina lako kamili (Kama kwenye mtihani)
- II. Tarehe ya kuzaliwa Dini
- Dhehebu
- III. Jina kamili la mzazi/ mlezi
- IV. Kazi yake
- V. Anwani ya Mzazi/Mlezi Na. ya simu
- VI. Mahali anakoishi Mzazi/ Mlezi:
Mkoa Wilaya
- Tarafa
- Mtaa.....
- VII. Namba ya nyumba (kama ipo)
- VIII. Jina la Mwenyekiti wa Mtaa

FOMU YA KUKIRI KUFUATA TARATIBU ZA SHULE

1. Sehemu ya mwanafunzi

Mimi ninakubali nafasi niliyopewa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka katika shule ya **SEKONDARI CHIEF NTINGINYA** na ninaahidi kwamba, nitatii na kuzingatia sheria zote za shule na za nchi. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za elimu ya kujitegemea. Nipo tayari kusimamishwa masomo ama kufukuzwa endapo nitashindwa kufuata sheria na kanuni za shule na nchi.

Saini Tarehe

2. Sehemu ya mzazi /mlezi

Mimi Mzazi/mlezi wa mwanafunzi wa kidato cha kwanza 2021, ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule. Nitafuatilia maendeleo yake kitaaluma, tabia na mwenendo wa mtoto wangu nikishirikiana na walimu. Ninaahidi kuitikia wito pale nitakapohitajika shuleni na kushiriki vikao vya maamuzi na maendeleoshuleni.

Anuani yangu ya kudumu ni Namba ya simu:

Saini Tarehe

**KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI CHIEF NTINGINYA
KAULIMBIU YETU NI “ELIMU NI UWEKEZAJI”**

.....
ADELHELM K. MASANILO
MKUU WA SHULE

**NZEGA TOWN COUNCIL
CHIEF NTINGINYA SECONDARY SCHOOL
SPECIAL REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

TO: MEDICAL OFFICER,

.....
.....
.....

**From: HEADMASTER,
CHIEF NTINGINYA SEC,
P.O.BOX 180, NZEGA.**

.....

NAME IN FULL FORM YEAR

I shall be very grateful if you will kindly examine the above named student and give us a report regarding his/her fitness to undertake studies well in our school.

A. PRELIMINARY INFORMATION: MEDICAL HISTORY

NO.	Disease	YES	NO	No.	Disease	YES	NO
1	Tuberculosis			9.	Ear/nose. Throat trouble		
2	Asthma			10.	Skin disorder/disease		
3	Pneumonia			11.	Anaemia		
4	Heart trouble			12.	Operation		
5	Recurrent indigestion			13.	Eye disorder		
6	Kidney trouble			14.	V.D		
7	Diabetes			15.	Disabled		
8	Nervous breakdown						

B. MEDICAL EXAMINATION:

NO.	AREA EXAMINED	REMARKS/TREATMENT
1	Haemoglobin	
2	P.V Blood A. Blooding B. Hearing
3	Blood pressure	
4	Urine for sugar and Pregnancy test	
5	Stool for routine examination	
6	Asthma	
7	Skin diseases	
8	Leprosy	
9	Pulmonary Tuberculosis	
10	Deformity	
11	Mental problem	
12	Ear	RT LT
13	Vision	RT Eye LT. Eye
14	Abdominal Examination	Liver Spleen
15	Chest Examination	
16	Any Other findings/comment	

I have examined the above named student and considered that he/she is physically fit/unfit for most activities undertaken at school as my findings indicated above.

Dr's Name Designation Signature

Date Official Stamp:

Thank you in advice.

**MASANILO, A.K
HEADMASTER**