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DIBAJI
Mkataba wa huduma kwa mteja ni makubaliano ya kiutendaji baina ya Halmashauri ya Mji Nzega na wadau mbalimbali wanaopokea huduma zetu. Mkataba huu umeainisha viwango vya huduma ambavyo wateja wetu na wananchi wanavitaraji, mkataba pia umeweka miundo ya ufuatiliaji na utatuzi wa kero/malalamiko pale yanapojitokeza.

Mkataba huu ni matokeo ya mchakato ulioshirikisha wadau mbalimbali wa Halmashauri pamoja na watumishi. Mkataba huu kwa sehemu kubwa utasaidia kuweka mfumo wa ufutiliaji na utekelezaji wa shughuli mbalimbali za Halmashauri na kutoa tathmini ya mafanikio pamoja na kuongeza uwajibikaji kwa watumishi.

Ni matumaini yetu kuwa mkataba huu utatumika kama dira ya kufikia malengo ya muda mfupi, kati na muda mrefu katika kutoa huduma bora na stahili kwa wananchi wa Nzega. Kwa pamoja tunaweza kuboresha huduma zetu kwa manufaa ya Taifa kwa ujumla.

DIRA YA HALMASHAURI
Kuwa Halmashauri inayowawezesha wateja na wadau mbalimbali kupata huduma bora na endelevu ambayo itachangia ukuwaji wa uchumi, kupunguza kero za umaskini na kuleta maisha bora kwa wakazi wa Nzega ifikapo 2025.

DHAMIRA YA HALMASHAURI

Kutoa huduma bora inayokidhi matakwa na matarajio ya wateja katika viwango vilivyokusudiwa ili kuleta tija.
LENGO LA MKATABA HUU

Lengo kuu la mkataba wa huduma kwa wateja ni kukuza uelewa wa upatikanaji na ubora wa huduma zitolewazo na Halmashauri ya Mji Nzega. Hili litawezekana kwa kuwasaidia wananchi kuelewa shughuli zetu, namna ya kutupata, viwango gani vya huduma wategemee kutoka kwetu na jinsi ya kutatua matatizo yanapojitokeza. Mkataba utawasaidia wahusika katika kudai haki zao, na pia uwazi zaidi katika kutupata na kutoa malalamiko.

MAMBO MUHIMU

Katika kufanikisha azma hii, mkataba huu unajumuisha mambo yafuatayo:-

· Kuelewa kwa undani kuhusu wateja wetu na huduma ambazo ni muhimu kwao.
· Taarifa ya viwango vya huduma ambavyo wateja wanatarajia kupatiwa kwa kuzingatia maeneo muhimu ya matokeo na malengo ya mikakati yaliyokubaliwa katika mpango wa mkakati wa Halmashauri ya Mji.
· Mifumo ya kutatua matatizo endapo yatajitokeza na 

· Maelezo mafupi ya jinsi ya kutupata na kupata taarifa zaidi.

MISINGI YA UTOAJI HUDUMA KWA UMMA

Chini ya Mkataba huu, Idara kuu ya Utumishi imejiwekea misingi sita ya utoaji huduma kwa umma.

Misingi hiyo ni:-

· Kuwa wazi na kutoa taarifa zote, 

Tutakuwa wazi na kuwasiliana kwa ufasaha, na katika lugha inayoeleweka, kuwasaidia wananchi wanaotumia huduma za uuma; na tutawapatia wateja wetu taarifa zote kuhusu huduma zetu, gharama zake, na mafanikio ;yetu kila mwaka.

· Kukuza upatikanaji wa huduma

Tutafanya jitihada kuhakikisha upatikanaji wa huduma zetu kwa kila anayezihitaji kwa urahisi zaidi. Tutajitahidi kukuza matumizi ya teknolojia kila inapowezekana, na kuwapa wateja wetu uwanja mkubwa zaidi wa kuchagua huduma kadri hali itakavyoruhusu.

· Kuwatendea haki wote

Tutawatendea watu wote haki, tutaheshimu utu wao na haki zao za binafsi, kuwasaidia kwa moyo, na kutoa kipaumbele kwa wale wenye mahitaji maalumu.

· Kutatua matatizo yanapojitokeza

Tutajitahidi wakati wote kurekebisha mambo haraka na kwa uhakika, kujifunza kutokana na malalamiko, na kuwa na utaratibu wa kushughulikia malalamiko ulio wazi, rahisi kutumika na utakaosambazwa vema; ambao utawekwa wazi kwa ajili ya mapitio ya kila mara.

· Matumizi bora ya rasilimali 

Tutatumia rasilimali kwa namna itakayotoa matunda bora kwa walipa kodi, wafahili na wateja.

· Kushirikiana na watoa huduma wengine

Tutafanya kazi na Wizara, Idara na Wakala pamoja na watoa huduma wengine ili kuhakikisha kuwa huduma zetu ni rahisi kutumika na bora; na kuwawezesha wakala kutoa huduma bora zaidi kwa watumaji pale ambapo idaa kuu ya utumishi inawajibika moja kwa moja kama vile: -

WATEJA WETU

Halmashauri inatambua umuhimu wa wadau na wateja wake mbalimbali katika kuwahudumia wananchi kwa wakati na ufanisi zaidi. Wateja na wadau wa Halmashauri ni pamoja na :-

· Wahisani na wafadhili
· Wizara mbalimbali na Tawala za Mikoa
· Wakala wa Serikali 

· Mashirika ya Umma
· Asasi za kiraia
· Vyombo vya habari
· Taasisi za elimu na utafiti
· Taasisi za kifedha
· Wanasiasa 
· Taasisi za kidini 

· Wazabuni/watoa huduma 
· Watumishi wa umma na watu binafsi

MAADILI MUHIMU YA KUZINGATIWA
Katika kuhakikisha kuwa dira na dhima zinafanikiwa na hatimaye mteja kuridhika na huduma zetu, Halmashauri itazingatia maadili yafuatayo katika kutoa huduma inayozingatia taaluma
· Utawala bora

· Utoaji wa huduma bora

· Utendaji kazi wa pamoja

· Utoaji huduma kwa kuzingatia viwango

· Kumjali mteja

· Utunzaji siri

IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA
Majukumu ya Idara ya Utawala na Utumishi ni kuhakikisha shughuli za utawala zinatekelezwa kwa ufanisi pamoja na kutoa michango ya kimkakati kwa Menejimenti katika mambo yahusuyo Menejimenti ya rasilimali watu kama ajira, uendelezaji watumishi upandishwa vyeo, nidhamu pamoja maslahi ya watumishi. Aidha idara inatunza na kusimamia kumbukumbu za watumishi na kutoa huduma za kiutawala ili kuhakikisha mazingira mazuri ya kufanyia kazi.

MAJUKUMU NA AHADI ZA IDARA

MAJUKUMU YA IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA.

· Idara ya utawala na Utumishi inasimamia shughuli zote za kiutawala ndani ya Halmashauri.Mfano, kuhakikisha vikao vyote vya kisheria  kuanzia ngazi ya kijiji mpaka halmashauri vinafanyika kwa wakati kwa kufuata kanuni na taratibu za vikao
· Kushughulikia stahiki na maslahi ya watumishi kuanzia ajira yake inapoanza mpaka inapokoma. Mfano kuajiri, mishahara,kupandisha vyeo,mafunzo na kustaafu.
· Kutafsiri sheria,kanuni na Taratibu na miongozo mbalimbali.
· Kumshauri mkurugenzi masuala ya Utawala na maslai ya Watumishi na miundo mbalimbali ya Utumishi.
· Kusimamia Uwajibikaji,nidhamu na utendaji kazi wa idara zote za Halmashauri na kusimamia mapitio ya upimaji utendaji kazi(OPRAS)  kwa Watumishi.
· Kuratibu magari,usafi wa majengo na vifaa vyote vya halmashauri.
· Kubainisha mahiataji ya Watumishi katika Taasisi na kuandaa bajeti ya mishahara.
· Kusimamia Utawala Bora kwa kuhakikisha vikao vyote ngazi ya Halmashauri, Kata, vijiji na Mitaa vinafanyika kwa wakati na kwa mujibu wa sheria
AHADI ZA IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA.
· Tutafanya marekebisho ya mishahara baada ya mabadiliko ya mshahara ndani ya siku kumi na nne (14) za kazi baada ya taratibu na vielelezo vyote kukamilika.

· Tutatoa tangazo la nafasi wazi za kazi Halmashauri ya Mji nzega ndani ya siku kumi na nne (14) za kazi baada ya kupokea kibali cha ajira.

· Tutakamilisha uchambuzi wa maombi ya kazi ndani ya siku saba (7) za kazi baada ya tarehe ya mwisho ya kupokea maombi ya kazi.

· Tutaitisha kikao cha Bodi ya Ajira ndani ya siku saba (7) za kazi baada ya kupata kibali cha kuidhinisha orodha ya usaili kutoka kwa mwajiri.

· Tutatoa barua za ajira mpya baada ya vikao vya Bodi ya ajira ndani ya siku saba (7) za kazi baada ya vielelezo vyote kukamilika.

· Tutatoa barua za kupandishwa vyeo kwa watumishi ndani ya siku saba (7) za kazi baada ya kupata kibali kutoka kwa Katibu Mkuu UTUMISHI na kuridhiwa na bodi ya ajira ya Halmashauri
· Tutatoa majibu ya ufafanunzi kwa maandishi ya malalamiko mbalimbli watumishi kuhusu ajira, upandishwaji vyeo, marekebisho ya mishahara na stahili mbalimbli za watumishi ndani ya siku saba (7) za kazi baada ya taarifa zote muhimu kupatikana.

· Tutashughulikia masuala yote ya kinidhamu ndani ya siku thelathini (30) za kazi baada ya vielelezo vyote muhimu kukamilika.

· Kutafuta jalada na kuliwakilisha kwa mhusika ndani ya dadika ishirini (20) tangu ombi/barua kupokelewa.

· Tunatoa kibali cha maombi ya likizo ndani ya saa mbili (2) baada ya kupokea maombi yaliyokamilika

· Tutashughulikia maombi ya fedha ya watumishi na wastaafu na kuyawasilisha kwa Mweka Hazina ndani ya saa mbili (2).
· Tutafaili barua kwenye majalada baada ya kutoka “Preview” ndani ya saa tisa (9) za kazi baada ya kurejea toka “Preview”.

· Tutaandaa na kusambaza mihtasari ya vikao vya kisheria vya Halmashauri ndani ya siku mbili (2) baada ya vikao.

· Tutapokea simu ndani ya miito miwili (2)
· Tutahakikisha kuwa miadi yote inatekelezwa ndani ya dakika thelathini (30) tangu muda wa miadi utimie 

IDARA YA MIPANGO,TAKWIMU NA UFATILIAJI. 

MAJUKUMU YA IDARA YA MIPANGO, TAKWIMU NA UFUATILIAJI         
· Kusimamia na kufuatilia mgawanyo wa Rasilimali (Allocation of 

Resources) ili kuwaletea wananchi Maendeleo ya kiuchumi na 

kijamii na Kuondokana na Umaskini.

· Kusimamia, kufanya utafiti na kutoa mapendelezo ya namna ya    

kukabiliana na  changamoto mbalimbali za maendeleo.

· Kutoa ushauri wa kitaalamu kuhusu masuala ya kiuchumi kwa  Halmashauri ya Mji, mashirika yasiyo ya kiserikali, binafsi na kidini kuhusu namna ya bora ya kushiriki katika kuleta maendeleo.

· Kusimamia na kuratibu miradi  yote ya maendeleo ndani ya  Halmashauri ya Mji.
· Kuandaa Bajeti na mpango wa kila mwaka wa Halmashauri.

· Kutoa ushauri kwa serikali kuhusu Sera mbalimbali za serikali.

· Utekelezaji wa maagizo mbalimbali.

AHADI ZA IDARA:
Katika kutekeleza majukumu haya Kitengo kinaahidi mambo yafuatayo:

· Kugawanya rasilimali (hususan fedha) kutoka Serikali ndani ya siku saba (7) mara baada ya kuzipokea

· Kuhakikisha  utekelezaji wa miradi ya maendeleo unakwenda kwa      Wakati na unazingatia ubora na dhaamani ya fedha.

· Kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa miradi kwa wadau     ndani ya siku saba (7) baada ya kuidhinishwa na Baraza la  Madiwani

· Tutatoa taarifa mbalimbali za utendaji kazi kwa wakati muafaka  

kufuatana na kanuni na taratibu zilizopo, taarifa za robo mwaka   

zitatolewa kila tarehe tano (5) ya mwezi unaofuatia robo husika.
· Tutawasilisha mipango ya utekelezaji na bajeti kila mwaka     

kwenye vikao husika vya halmashauri ya Mji  kwa mujibu wa   sheria na kanuni. 

· Tutakiri kupokea barua ndani ya  ya siku tatu (3) za kazi baada ya kupokea. 

· Tutajibu hoja ya barua ndani ya siku saba (7) za kazi baada ya kupokea. 

· Tutapokea na kusikiliza hoja na kutoa maelezo ya awali ndani ya   dakika kumi (10) tangu kuwasili.

· Tutashughulikia malipo ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya     kupokea madai halali.

IDARA YA MAENDELEO YA JAMII
MAJUKUMU YA IDARA YA MAENDELEO YA JAMII

· Kutafsiri na kusimamia sera za Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto ikiwemo Sera za Wanawake, Watoto, Kudhibiti UKIMWI na Sera ya Mashirika yasiyo ya kiserikali katika ngazi ya Mji.

· Kusimamia, kufanya utafiti na kutoa mapendekezo ya namna ya kukabiliana na  matatizo mbalimbali ya maendeleo yanayorudisha nyuma huduma zitolewazo na Idara.

· Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa Halmashauri ya Mji, mashirika yasiyo ya kiserikali, binafsi na kidini kuhusu namna ya kushirikiana kukabili tatizo la maendeleo ya jamii ndani ya Halmashauri ya Mji.

· Kusimamia na kuratibu miradi yote maendeleo ya jamii ndani ya Halmashauri ya Mji.
· Kuandaa Bajeti ya mwaka ya shughuli za uendeshaji na Miradi ya Maendeleo zinazotekelezwa na Idara.

AHADI ZA IDARA KWA WATEJA NA WADAU MBALIMBALI.     
· Tutatoa taarifa mbalimbali za utendaji kazi kwa wakati muafaka kufuatana na kanuni na taratibu zilizopo, taarifa za robo mwaka zitatolewa kila tarehe 5 ya mwezi unaofuatia robo husika. 
· Tutawasilisha mipango ya utekelezaji na bajeti kila mwaka kwenye vikao husika vya Halmashauri ya Mji kwa mujibu wa kanuni.     
· Tutakiri kupokea barua ndani ya siku nne (4) za kazi baada ya kukiri mapokezi. 

· Tutajibu hoja ya barua ndani ya siku tano (5) za kazi baada ya kupokea. 

· Tutakiri kupokea barua pepe ndani ya siku moja (1) baada ya kupokea kwa zile zitakazopitia katika anuani ya Idara. 

· Tutajibu hoja ya barua pepe ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya kupokea. 

· Tutakiri kupokea nukushi ndani ya siku moja (1) baada ya kupokea. 

· Tutajibu hoja ya nukushi ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya kupokea. 
· Tutapokea simu ndani ya milio mitatu (3). 

· Tutajitambulisha kwa jina la Idara na mpokeaji simu. 

· Tutajibu hoja na kama itahitaji muda zaidi tutawasiliana ndani ya siku moja (1). 

· Tutapokea na kusikiliza hoja na kutoa maelezo ya awali ndani ya dakika kumi (10) tangu kuwasili. 

· Tutashughulikia malipo ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya kupokea madai halali.

· Tutafanya malipo ya madai halali ndani ya siku 30 tangu kupokea hati ya madai.
KITENGO CHA TEHAMA.
MAJUKUMU YA KITENGO.

· Usimamizi Wa Mifumo Ya Kompyuta(System Administration) eneo hili linashughulikia usimamizi na uendeshaji wa mifumo yote ya kompyuta katika Halmashauri.Mifumo hiyo ni:

               -Mfumo wa Mapato- LGRCIS

              -Mfumo wa LAWSON

              -Mfumo wa mishahara GSPP

              -Mfumo wa BEMIS

              -Mfumo wa PREM

              -Mfumo wa SIS

              -Mfumo wa PLANREP

              -Mfumo wa Mahudhurio ya Wafanyakazi (AttendanRegistration)

              -FFARS

               -Mfumo wa Barua pepe ya Serkali GMS

· Usimamizi Wa Mtandao Wa Kompyuta Pamoja Na Vifaa Vyake (Network And Hardware Adminstration).

· Kufanya matengenezo  ya Vifaa vya TEHAMA

· Kutoa ushauri katika manunuzi ya Programu, Vifaa vya TEHAMAkulingana na viwango  vinavyokubalika kisheria.

· Kusimamia na kuhuisha Tovuti ya Halmashauri.

· Kuweka mahusiano bora baina ya Halmashauri pamoja na Umma.

AHADI ZA KKITENGO KWA MTEJA

· Kushughulikia matatizo yote ya kimfumo ndani ya siku moja(1) hadi hadi tano (5)kulingana na ukubwa wa tatizo.

· Kufanya matengezo ya vifaa vya TEHAMA punde vinapoharibika ndani ya siku moja (1) hadi siku tano (5).

· Kufanya usafi wa vifaa vya TEHAMA  kama blowering mara moja kwa kila mwezi.

· Kuchukua matukio pamoja na kupandisha taarifa mbalimbali kwenye Tovuti kila wiki.

· Kuhakikisha wananchi wanapata taarifa sahihi juu ya shughuli mbalimbali zinazofanyika kwenye Halmashauri kwa kila wiki.

IDARA YA MAJI
MAJUKUMU YA IDARA

· Kutafsiri na kusimamia sera za Wizara ya Maji na Umwagiliaji katika ngazi ya Mji.

· Kusimamia, kufanya utafiti na kutoa mapendelezo ya namna ya kukabiliana na  matatizo mbalimbali ya maendeleo yanayorudisha nyuma huduma ya maji.

· Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa Halmashauri ya Mji, mashirika yasiyo ya kiserikali, binafsi na kidini kuhusu namna ya kushirikiana kukabili tatizo la maji ndani ya Halmashauri ya Mji.

· Kusimamia na kuratibu miradi yote ya maji ndani ya Halmashauri ya Mji.
· Kuandaa Bajeti ya mwaka ya shughuli za uendeshaji na Miradi ya Maendeleo.
· Kutoa ushauri kwa serikali kuhusu Sera ya Sekta ya Maji na kudurusu sera, sheria na kanuni zake na 

· Kuratibu na kushauri mfumo wa matumizi bora ya miradi ya maji ili iwe endelevu.

AHADI ZA IDARA KWA WATEJA NA WADAU

· Tutatoa taarifa mbalimbali za utendaji kazi kwa wakati muafaka kufuatana na kanuni na taratibu zilizopo, taarifa za robo mwaka zitatolewa kila tarehe 5 ya mwezi unaofuatia robo husika. Taarifa zingine zitatolewa kwa mujibu wa kanuni na taratibu zilizopo.

· Tutawasilisha mipango ya utekelezaji na bajeti kila mwaka kwenye vikao husika vya halmashauri kwa mujibu wa kanuni.
· Tutakiri kupokea barua ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya kupokea. 

· Tutajibu hoja ya barua ndani ya siku tano (5) za kazi baada ya kupokea. 

· Tutakiri kupokea barua pepe ndani ya siku moja (1) baada ya kupokea kwa zile zitakazopitia katika anuani ya Idara. 

· Tutajibu hoja  ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya kupokea. 

· Tutakiri kupokea nukushi ndani ya siku moja (1) baada ya kupokea. 

· Tutapokea simu ndani ya milio mitatu (3). 

· Tutajitambulisha kwa jina la Idara na mpokeaji simu. 

· Tutajibu hoja na kama itahitaji muda zaidi tutawasiliana ndani ya saa moja (1). 

· Tutapokea na kusikiliza hoja na kutoa maelezo ya awali ndani ya dakika tano (5) tangu kuwasili. 

· Tutashughulikia malipo ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya  kupokea madai halali.

· Tutafanya malipo ya madai halali ndani ya siku thelathini (30) tangu kupokea hati ya madai.

IDARA YA UJENZI.
MAJUKUMU YA IDARA YA UJENZI.
· Kutafsiri na kusimamia sera za Wizara ya Miundombinu katika ngazi ya Mji.
· Kutembelea eneo husika kwa ajili ya kufanya upembuzi yakinifu kwa  kuandaa kazi zitakazofanyika kwa kila jengo la idara husika na kisha kusimamia utekelezaji.
· Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa Halmashauri ya Mji, mashirika yasiyo ya kiserikali, binafsi na kidini kuhusu shughuli zote zinazohusu ujenzi wa majengo.
· Kusimamia na kuratibu miradi yote ya majengo ndani ya Halmashauri ya Mji.
· Kuandaa Bajeti ya mwaka ya shughuli za uendeshaji.

· Kutoa ushauri kwa serikali kuhusu Sekta ya Majengo na Karakana ya matengenezo ya magari, utekelezaji wa sera, sheria na kanuni zake kwa kuratibu ujenzi wa majengo ya serikali,binafsi utoaji wa vibali vya ujenzi na usimamizi wa majengo na ujenzi.
AHADI ZA IDARA KWA WATEJA NA WADAU.
· Tutatoa taarifa mbalimbali za utendaji kazi kwa wakati muafaka kufuatana na kanuni na taratibu zilizopo, taarifa za robo mwaka zitatolewa kila tarehe 7 ya mwezi unaofuatia robo husika. 
· Tutawasilisha mipango ya utekelezaji na bajeti kila mwaka kwenye vikao husika vya Halmashauri ya Wilaya kwa mujibu wa kanuni.

· Tutafanya mawasiliano ya  kiofisi kwa njia zifuatazo: 

· Tutakiri kupokea barua ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya kupokea. 

· Tutajibu hoja ya barua ndani ya siku tano (5) za kazi baada ya kupokea.  
· Tutakiri kupokea barua pepe ndani ya siku moja (1) baada ya kupokea kwa zile zitakazopitia katika anuani ya Idara. 

· Tutajibu hoja ya barua pepe ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya kupokea.  
· Tutakiri kupokea nukushi ndani ya siku moja (1) baada ya kupokea. 

· Tutajibu hoja ya nukushi ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya kupokea.  
· Tutapokea simu ndani ya milio mitatu (3). 

· Tutajitambulisha kwa jina la Idara na mpokeaji simu. 

· Tutajibu hoja na kama itahitaji muda zaidi tutawasiliana ndani ya saa moja (1). 

· Tutapokea na kusikiliza hoja na kutoa maelezo ya awali ndani ya dakika tano (5) tangu kuwasili.  
· Tutashughulikia malipo ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya  kupokea madai halali. 
· Tutafanya malipo ya madai halali ndani ya  siku (28) tangu kupokea hati ya madai. 
IDARA YA FEDHA
MAJUKUMU YA IDARA:

· Kutafsiri na kusimamia sheria za fedha na Biashara.

· Kukusanya Mapato na kudhibiti matumizi.

· Kutoa Leseni za Vileo na Biashara na kukusanya Mapato ya Leseni

· Kutoa ushauri wa kitaalam kwa maswala ya fedha, Biashara na Ugavi.

· Kutoa Mafunzo ya Ujasiriamali/biashara Kwa wajasiliamali/wafanyabiashara wadogo.
· Kuandaa bajeti.

· Kuandaa mahesabu ya mwisho.

· Kuandaa mishahara ya watumishi.

· Kulipa madai mbalimbali ya wateja.

AHADI ZA IDARA KWA WATEJA

· Kuandaa na kuwasilisha taarifa mbalimbali za fedha kwa wakati kila tarehe 5 ya mwezi

               (a) Taarifa ya Mapato na Matumizi ya mwezi.

               (b) Taarifa ya Mapato na Matumizi ya robo mwaka

               (c) Taarifa ya usuluhisho wa kibenki 

                     (Bank reconciliation).

(d) Kuandaa na kuwasilisha hesabu za mwisho kwa wakati         unaotakiwa kabla ya tarehe 30 Septemba kila mwaka.

· Kupokea na kuandaa madai mbalimbali kutoka kwa wateja na kulipa ndani ya siku nne (4).
· Tutapokea barua toka kwa wateja na kuzijibu ndani ya siku mbili (2).
· Tutampokea mteja wetu na kusikiliza hoja zake na kutoa maelekezo papo hapo.

KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI.

MAJUKUMU YA KITENGO.
· Kuhakikisha kua Halmashauri ya Mji inakua na mfumo madhubutiwa uthibiti wa ndani(Sound internal Control System).

· Kuandaa mpango kazi wa ukaguzi wa mwaka kupitia na kuripoti uthibiti wa fedha na rasilimali nyingine za Halmashauri.

· Kufanya ukaguzi wa robo mwaka,kuandaa ripoti na kukabithi kwa mamlaka zinazohusika.

· Kufanya ukaguzi wa thamani ya fedha kwa miradi inayofanyika katika ngazii ya Halmashauri na kuratibu majibu ya hoja za wakaguzi wanje.

AHADI ZA KITENGO KWA WATEJA.

· Kuandaa ripoti ya ukaguzi ya robo na kuwasilisha kwenye kikao cha CMT,kamati ya ukaguzi na kamati ya fedha kabla ya tarehe 15 ya mwezi unaofata baada ya robo.

· Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa mpango kazi kila robo mwaka na kuwasilisha kikao cha CMT, kamati ya ukaguzi  na kamati ya fedha kabla ya tarehe 15 ya mwezi unaofata.

· Kufanya ukaguzi wa thamani ya fedha kwa miradi  baada ya tu ya miradi kuanza kutekelezwa na kutoa taarifa yake.

· Kuwasilisha taarifa ya robo ya ukaguzi wa ndani kwa RAS,NAO na ofisi ya mkaguzi mkuu wa ndani waserikali baada ya tarehe 15 ya mwezi unaofuata.

KITENGO CHA UCHAGUZI.
MAJUKUMU YA KITENGO

· Kusimamia na kuratibu uchaguzi wa Rais, wabunge na madiwani katika ngazi ya Halmashauri kwa kuzingatia kanuni,taratibu na miongozo kutoka tume ya taifa ya Uchaguzi.

· Kusimamia na kuratibu uchaguzi wa serikali za mitaa katika maeneo yote ya Halmashauri ya Mji kwa kuzingatia kanuni, taratibu na miongozo ya uchaguzi kutoka OR-TAMISEMI.

· Kusimamia na kuratibu chaguzi zote ndogo mara inapotokea wabunge na madiwani wa serikali za mitaa katika ngazi ya Halmashauri kwa kuzingatia kanuni, taratibu na miongozo ya uchaguzi.

AHADI ZA KITENGO KWA WATEJA.

· Tunahakikisha tunatoa na kuwezesha mawasiliano ya kiutendaji baina ya kitengo na idara pamoja na vitengo vingine katka Halmashauri ndani ya siku 2 mara inapohitajika.
· Tutatangaza,kuratibu,tutasimamia na kufatilia kampeni zote za uchaguzi katika ngazi ya Halmashauri ndani ya siku 61 kulingana na kanuni, taratibu na miongozo kutoka Tume ya Taifa ya Uchaguzi.

· Kutoa huduma ya mawasliano ya haraka ndani ya siku 2 baina ya halmashauri na taasisi nyengine za serilakli pamoja na wadau wote kuhusiana na mambo yahusuyo  uchaguzi mra inapohitajika.

· Kusimamia na kuratibu uandikishaji wa wapiga kura katika ngazi ya Halmashauri ndani y a kipindi cha miezi 6 kabla ya  uchaguzi.

· Kuandaa,kuratibu na kusimamia  maandalizi ya vituo vya wapiga kura na kuhakikisha uwepo wa mahitaji yotekatika vituo vya kupiga kura ndani ya siku 7 kabla ya siku ya uchaguzi.

· Kuandaa na kuwasilisha taarifa ya mienendo ya uchaguzi katika maeneo husika (TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI,OR-TAMISEMI) ndani ya siku 7 baada ya uchaguzi.

· Kuratibu uteuzi na mafunzo kwa watendaji wa uchaguzi katika ngazi ya jimbo na kata kwa kuzingatia kanuni,taratibu na miongozo kutoka Tume ya Taifa ya Uchaguzi.
· Kuratibu na kusimamia uchaguzi mdogowa wabunge na madiwani katika ngazi ya jimbo kwa  kuzingatia kanuni , taratibu  na miongozo kutoka Tume ya Taifa ya Uchaguzi ndani ndani ya siku 61 mara nafasi  wazi zinapotokea.

 IDARA YA KILIMO UMWAGILIAJI NA USHIRIKA

                   1.0 MAJUKUMU YA IDARA

· Kusimamia utekelezaji wa Sera, Sheria na Kanuni za kilimo bora kwa kuzingatia Mpango Mkuu wa Umwagiliaji Maji pamoja na programu ya mapinduzi ya kilimo na usimamizi wa raslimali za misitu.
· Kuimarisha udhibiti wa maradhi ya mazao, wadudu waharibifu pamoja na ukaguzi na karantini dhidi ya maradhi na wadudu waharibifu wa mimea maradhi ya mimea.
· Kuhamasisha Sekta Binafsi kujenga viwanda vya usarifu wa mazao ili kuongeza thamani na ubora wa mazao ya mboga na matunda ili kukuza kipato cha wakulima na kurahisisha upatikanaji wa soko. 

· Kusimamia utekelezaji wa Sheria ya Hifadhi ya Chakula ili kujikinga na balaa la njaa na ukosefu wa chakula na lishe.

· Kuwaelimisha wakulima kupata mafunzo ya kilimo cha kisasa, pembejeo, zana za kisasa pamoja na mbinu za kuyafikia masoko ya uhakika ya mazao yao.

· Kuwaunganisha wakulima (Vijana na wanawake) na asasi za fedha kwaajili ya kupata mikopo ya pembejeo, zana bora na mashine za usindikaji kupitia vyama vyao vya ushirika na vikundi vya uzalishaji mali.

· Kuwahamasisha wakulima kujiajiri katika sekta ya kilimo hususan kilimo cha mazao ya mboga mboga, matunda, maua, mbegu za mafuta na nafaka.

· Kusimamia uanzishwaji Soko la Bidhaa kwa mujibu wa Sheria ya Soko la Bidhaa (Commodity Exchange Act) Namba 15 ya mwaka 2015).

· Kuviimarisha na kuviwezesha vyama vya ushirika kuwa na uwezo wa kutafuta masoko ya mazao ya wakulima ya ndani na nje kwa kuweka mfumo madhubuti wa ukusanyaji, uchambuzi na uenezaji wa taarifa za masoko na kutoa elimu juu ya uongezaji thamani na biashara.

· Kuandaa mipango na bajeti ya Idara ya Kilimo.

    AHADI ZA IDARA

· Tutasimamia matumizi sahihi ya pembejeo, zana na kanuni za kilimo bora cha mazao ndani ya siku saba (7) baada ya msimu wa vuli au masika kuanza.

· Kusimamia kanuni bora za kilimo za kilimo bora cha mazao ya biashara na chakula kwa kuzingatia kalenda ya zao husika.

· Tutasajili vyama vya Ushirika ndani ya siku thelathini (30) baada ya kukamilisha hatua za awali za kumbukumbu kukamilika.

· Tutaitisha mikutano mikuu ya vyama vya ushirika ndani ya miezi mitatu baada ya hesabu zote kukaguliwa na pale msimu unapofungwa.

· Tutatatua migogoro ya vyama vya ushirika ndani ya siku kumi na nne (14) baada ya migogoro hiyo kuwasilishwa kwa mrajis wa vyama.

· Tutafanya ukaguzi wa vyama vya ushirika ndani ya miezi mitatu toka tarehe msimu ulipofungwa kwa mujibu wa kanuni ya vyama vya ushirika ya mwaka 2000.
IDARA YA ELIMU MSINGI.

MAJUKUMU NA MALENGO YA IDARA

· Kutoa huduma bora kwa jamii

· Kusimamia miradi yote iliyopo katika shule za msingi

· Kusimamia  haki,wajibu na maslahi ya walimu

· Kuratibu na kusimamia michezo (UMITASHUMTA) ya shule za msingi

· Kusimamia matumizi ya fedha za elimu bila malipo zinazoletwa na serikali katika shule za msingi

MKATABA WA IDARA KWA WATEJA NA WADAU MBALIMBALI.
· Kuhamisha wanafunzi kwa wakati kulingana na maombi ya wazazi

· Kutumia lugha rafiki katika kutoa maelekezo na elimu kwa wateja wanaotufikia

· Kusimamia miradi mipya inayoletwa na iliyopo imalizike kwa wakati kwa kuzingatia ubora na kufuata kanuni, taratibu na sheria za fedha

· Kusimamia upatikanaji wa haki ( malipo ya fedha za matibabu, likizo, malimbikizo ya mishahara, kupanda madaraja, ruhusa za kawaida na ruhusa za kwenda masomoni  ) za walimu kuhakikisha kuwa zinapatikana kwa wakati

· Kusimamia utekelezaji wa mtaala shuleni kwa ubora na viwango vinavyotakiwa

· Kusimami maendeleo ya michezo shuleni kwa kuhakikisha kunakuwepo na vipindi vya michezo kwenye ratiba za shule

· Kuratibu mashindano ya UMITASHUMTA kuanzia ngazi ya shule hadi ngazi ya Halmashauri

· Kusimamia na kupitisha matumizi ya fedha za elimu bila malipo zinazotolewa na Serikali katika shule za msingi

· Kutoa taarifa za fedha na maendeleo ya elimu bila malipo kwa kila mwezi na kila robo kwa wakati kwa kadri itavyohitajika

· Upatikanaji wa elimu kwa watoto wenye mahitaji maalum kwa kuzingatia uwepo wa miundombinu ya watoto wenye mahitaji maalum

IDARA YA ELIMU SEKONDARI.
· Kutoa huduma kwa jamii

· Kusimamia miradi inayoendelea katika shule za sekondari

· Kusimamia  haki,wajibu na maslahi yao

· Kupanua elimu ya sekondari

· Kuratibu na kusimamia michezo (UMMISETA) ya shule za sekondari

· Kusimamia matumizi ya fedha zinazoletwa na serikali katika shule za sekondari 

MKATABA KWA MTEJA

1.Kutoa huduma kwa jamii .

· Idara inahamisha wanafunzi kulingana na maombi ya wazazi.Muda wa uhamisho ni  mwezi juni na desemba.

2.Kusimamia miradi inayoendelea katika shule za sekondari.

· Idara inahakikisha kwamba miradi inayoendelea inamalizika kulingana na miongozo ya serikali .

· fedha iliyopokelewa inatumika kulingana na sheria ya fedha.  

· Thamani ya fedha lazima ionekane katika utekelezaji wa miradi.

3.Kusimamia  haki,wajibu na maslahi yao.

· Haki

· Kulipa fedha za uhamisho kwa walimu kulingana na madai yaliyowasilishwa,utekelezaji unategemea upokeaji wa fedha toka serikali kuu.

· Kuandaa orodha ya walimu wanaoenda likizo na kuratibu malipo yao kulingana na mapokezi ya fedha toka serikali kuu

· Kupitisha ruhusa za walimu za kwenda masomoni au matatizo ya kifamilia kulingana na maombi yao.Muda wa utekelezaji  kwa barua za masomoni ni mwezi septemba
· Kuratibu mpango wa mafunzo ya walimu mara baada ya kupokea  mpango wa shule.

· Kuwapandisha madaraja kwa watumishi kulingana na utendaji kazi .

· Kutoa motisha kwa shule zilizofanya vizuri katika mitihani ya Taifa .utekelezaji ni mwezi wa april 

· Wajibu

· Kufuatilia ufundishaji na ujifunzaji muda wa utekelezaji ni januari hadi desemba.

· Kuandaa mafunzo ya walimu ya kuwajengea uwezo katika ngazi ya Halmashauri.Muda wa utekelezaji ni januari na juni.
4.Kupanua elimu ya sekondari.

· Kuhimiza kila kata kujienga shule ya sekondari.Muda wa utekelezaji ni mwezi juni
5. Kuratibu na kusimamia michezo (UMMISETA) ya shule za sekondari.

· Utekelezaji ni mwezi june
6. Kusimamia matumizi ya fedha zinazoletwa na serikali katika shule za sekondari .

· Kupitisha matumizi ya fedha  za shule kulingana na miongozo ya fedha.,utekelezaji ni mwezi januari hadi desemba

· Kutoa mafunzo ya taratibu za manunuzi  na fedha.utekelezaji ni mwezi juni

7.Kuandaa tange za walimu (seniority list)
8. Kuainisha mahitaji ya walimu, majengo na samani kwa kila shule.

9. Kuandaa taarifa mbalimbali za Elimu na kuzipeleka sehemu husika kwa wakati.

10. Kusimamia ujenzi na upanuzi wa shule za sekondari.

Majukumu ya Idara.
Majukumu ya Idara ya Elimu yameainishwa kama ifuatavyo:-

· Kutafsiri, kusimamia na kutekeleza sera ya Elimu na Mafunzo ya mwaka 1978 na Rekebisho la mwaka 1995.

· Kutekeleza sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 kupitia kanuni na nyaraka mbalimbali.

· Kusimamia na kufuatilia ufundishaji wa mitaala kwa shule za Elimu Maalum, Awali, Msingi na Elimu ya Watu Wazima.

· Kuainisha walimu wanaostahili kupandishwa madaraja/vyeo (promotion).

· Kuandaa tange za walimu (seniority list)

· Kuainisha mahitaji ya walimu, majengo na samani kwa kila shule.

· Kuandaa bajeti ya Idara.

· Kuandaa taarifa mbalimbali za Elimu na kuzipeleka sehemu husika kwa wakati.

· Kusimamia ujenzi na upanuzi wa shule za sekondari.
AHADI ZA IDARA YA ELIMU SEKONDARI KWA WATEJA
· Idara itashughulikia uhamisho wa wanafunzi kwa muda wa siku moja tu.

· Kushughulikia mafaili ya walimu yanayofika Idarani kwa muda wa siku moja.

· Kuratibu na kusimamia michezo ya UMMISETA kwa muda uliopangwa kulingana na miongozo inayotolewa.

· Kusimamia na kufuatilia ufundishaji wa Mtaala kwa shule kila wiki ya masomo.

· Kuandaa taarifa mbalimbali za Elimu na kuzipeleka sehemu husika kwa muda wa siku mbili.

· Kusimamia matumizi ya fedha zinazoletwa na serikali katika shule za sekondari kulingana na miongozo inayotolewa.

· Kutoa mafunzo ya taratibu za manunuzi kwa wakuu wa shule pindi fedha zinapopatikana.

KITENGO CHA SHERIA

Majukumu ya kitengo hiki ni kutoa tafsiri ya sheria zote kwa Halmashauri kufanya utafiti wa sheria kwa sheria zote ndogo na kubwa kwa Halmashauri kuandika mikataba kwa ajili ya Halmashauri na inayoingia nao katika mikataba hiyo, kuiwakilisha Halmashauri katika mashauri yote yaliyopo mahakamani na pia kutoa ushauri wa mambo yote ya kisheria kwa Halmashauri yote.

MAJUKUMU YA KITENGO CHA SHERIA

· Kutoa ushauri wa kisheria.

· Kuiwakilisha Halmashauri Mahakamani.

· Usimamizi wa Mabaraza ya Kata.

AHADI ZA KITENGO 

· Kutatua tafsiri za kisheria kwa Halmashauri na kwa wadau wa sheria hizo ndogo mara tu mdau ajapo kwetu.

· Tutafanya utafiti kwa sheria zote ndogo za Halmashauri ili kuona bado zinakidhi haja kwa Halmashauri na kwa wadau na pale itakapoonekana kuwa kuna haja ya kufanya marekebisho basi yatafanyika na kuingizwa katika vikao vyote vya Halmashauri 

· Tutaandika mikataba kwa ajili ya Halmashauri, pale itakapoonekana kuna hoja ya kufanya hivyo, kwa kushirikiana na idara husika ndani ya siku tatu (3).
· Tutaiwakilisha Halmashauri katika mashauri yote yaliyopo mahakamani kwa spidi ambayo inalingana na shajara ya mahakama 

· Tutatoa ushauri wa kisheria kwa Halmashauri yote Mkurugenzi, Waheshimiwa Madiwani, wakuu wa idara, watumishi wengine na kwa wananchi wote walioko ndani ya mamlaka ya Halmashauri mara moja wajapo ofisini.

· Tutatoa ushirikiano wa mambo mengine ambayo ni ya kisheria na ambayo yako ndani ya Halmashauri hii. 

KITENGO CHA UTAMADUNI
MAJUKUMU YA IDARA

· Kutafiti mila na desturi za wakazi wa Halmashauri ya Mji Nzega na kusimamia maadili.
· Kusimamia na kutoa vibali vya Matamasha, Matangazo, hafla na Mikusanyiko mbalimbali.
· Kufanya ufuatiliaji Shuleni, kufundisha Nyimbo za Uzalendo, uzingatiaji wa itifaki na kufundisha fani za ndani.

· Kutafiti na kuhifadhi Maeneo ya kihistoria na kutunza kumbukumbu zake.

· Kushauri vikundi vya sanaa ili kuzingatia maadili na nidhamu katika Maonesho na Matamasha ya Utamaduni.

· Kutembelea na kuhamasisha usajili wa Kumbi za Video, Mipira na burudani (BASATA).

· Kusajili vikundi vya sanaa, Ngoma na Kwaya BASATA.
· Kutoa vibali vya muda kwa Waganga wa Tiba za asili na watafiti wa Tiba asilia.

· Kushauri wasanii na waandaaji wa Filamu kwa kushirikiana na COSOTA kuzingatia mila na tamaduni katika kazi zao.

· Kukusanya mapato kupitia vyanzo vya Sanaa kama Kumbi, Matamasha, Mipira na Michezo ya kubahatisha.
· Kushauri juu ya Ujenzi wa Kumbi, Majukwaa na Majumba ya Utamaduni ndani ya Wilaya.

· Kubuni na kusimamia Mashindano na shughuli zitakazo ibua vipaji na Utamaduni katika Mazingira yetu.

AHADI ZA KITENGO

· Kusajili vyama vya michezo na sanaa ndani ya  wiki mbili (2).
· Kuratibu shughuli za utamaduni hususani sherehe mbalimbali za Taifa na mapokezi ya Mwenge ndani ya wiki nne (4).
· Kutoa vibali vya sanaa kama filamu sinema na kanda za video ili kulinda maadili ya jamii na Taifa kwa ujumla ndani ya dakika thelathini (30).
· Kutoa vibali shughuli za michezo ndani ya dakika kumi na tano (15).
· Kutoa ushauri na utekelezaji wa lugha ya Taifa Kiswahili ndani ya dakiki sitini (60).
· Kutoa kibali cha utafiti wa mila na desturi fasihi simulizi nasaha za Jadi.

IDARA YA MIPANGO MIJI, ARDHI NA MALIASILI.
Idara ya mipango miji, Ardhi na Maliasili ni moja ya Idara katika Halmashauri ya Mji. Mkataba huu unaelezea wajibu wa idara kwa mteja na wajibu wa mwananchi kwa idara ili kufanikisha majukumu yetu ya kutoa huduma.

MAJUKUMU YA IDARA 

Idara inatoa huduma katika siku za kazi kuanzia saa 1:30 – 9:30  Jumatatu hadi Ijumaa. Huduma zitolewazo ni:-

1. Kitengo cha Ardhi utawala 

· Ushauri katika masuala ya ardhi na sheria za ardhi.

· Kutoa barua za toleo (offer) kwa viwanja na mashamba.

· Kuandaa hati miliki za viwanja na mashamba.

· Kusimamia utekelezaji wa sera, miongozo na sheria mbalimbali za sekta za idara.

2. Kitengo cha upimaji na ramani 

· Kushughulikia maombi ya upimaji 

· Kupima maeneo mbalimbali ya viwanja na mashamba.

· Kurudishia mipaka ya maeneo yaliyokwisha pimwa na alama za mipaka kung’olewa

· Kutunza kumbukumbu za upimaji mbalimbali 

· Kuwasilisha kazi za upimaji Wizara ya Ardhi, nyumba na maendeleo ya makazi.

3. Kitengo cha Mipango miji

Kuandaa michoro ya mipango miji katika maeneo mbalimbali ya Mji.
4. Kitengo cha Uthamini

· Kufanya uthamini mbalimbali na kutoa tathmini.

5. Kitengo cha maliasili 

· Kitengo hiki kinatoa huduma zote za maliasili katika nyanja za misitu, wanyama nyuki na uvuvi.

Kilimo, umwagiliaji  na Ushirika zinaimarika na kutekelezwa kwa ufanisi na kwa wakati muafaka kwa lengo la kuimarisha shughuli za Kilimo ili wananchi kuweza kujitosheleza kwa chakula na kupunguza umasikini.

AHADI ZA IDARA KWA WATEJA
· Kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa miradi kwa wadau     ndani ya siku saba (7) baada ya kuidhinishwa na Baraza la  Madiwani

· Tutatoa taarifa mbalimbali za utendaji kazi kwa wakati muafaka  

kufuatana na kanuni na taratibu zilizopo, taarifa za robo mwaka   

zitatolewa kila tarehe tano (5) ya mwezi unaofuatia robo husika.

· Tutawasilisha mipango ya utekelezaji na bajeti kila mwaka     

kwenye vikao husika vya halmashauri ya Mji  kwa mujibu wa   sheria na kanuni. 

· Tutakiri kupokea barua ndani ya  ya siku tatu (3) za kazi baada ya kupokea. 

· Tutajibu hoja ya barua ndani ya siku saba (7) za kazi baada ya kupokea. 

· Tutapokea na kusikiliza hoja na kutoa maelezo ya awali ndani ya   dakika kumi (10) tangu kuwasili.
KITENGO CHA MANUNUZI

Majukumu ya Kitengo cha manunuzi ni kusimamia manunuzi ya halmashauri, kusimamia shughuri za ugavi,kutunza kumbukumbu za ununuzi na ugavi pia kuandaa nyaraka za zabuni na mikataba ya ununuzi  

AHADI ZA KITENGO 

· Tutafanya manunuzi ya idara husika na kuhakikisha bidhaa au huduma zinafika kwa mtumiaji ndani ya siku saba (7)

·  Tutasimamia shughuri zote za ugavi wa vifaa baada ya kufika kutoka kwa mzabuni ndani ya siku moja (1) baada ya kuvihakiki ubora.

· Tutatoa tangazo la zabuni kulingana sheria za manunuzi, manunuzi ya kimataifa tutaangaza siku ishirini na moja (21) manunuzi ya kitaifa siku kumi na nne (14).

· Tutashughurikia malalamiko yote yanayokuja katika kitengo na kuyapatia majibu ndani ya siku saba (7)

MAJUKUMU YA IDARA YA MANUNUZI.
· Kukagua bohari za serikali na kutoa taarifa za ukaguzi.

· Kutathimini na kuchambua hoja muhimu zilizomo katika taarifa za uhakikimali.

· Kufanya uchambuzi wa taarifa za Boards of survey na kutoa mapendekezo juu ya utekelezaji wake.

· Kutunza daftari la upotevu,ajali,fidia,vituzia fedha (cash receptacle),usajili wa magari ya serikali na uhalalisho(retrospective approval).

· Kutayarisha takwimu za uhakikimali kwa ajili ya taarifa za robo mwaka au mwaka mzima.

IDARA YA MIFUGO NA UVUVI.
MAJUKUMU YA IDARA

i. Kutoa ushauri juu ya ufugaji unaozingatia kanuni za ufugaji  bora wenye tija.
ii. Utoaji wa huduma ya  Mifugo ikiwa ni pamoja na udhibiti wa maradhi mbalimbali ya mifugo kwa kutoa tiba,kinga na uogeshaji.
iii. Usimamizi wa shughuli mbalimbali zinazofanyika machinjioni ambazo ni:-

· Usafi na Ukaguzi wa nyama machinjioni 

· Ukusanyaji wa ushuru wa Halmashauri kutokana uchinjaji wa ng’ombe,mbuzi  na kondoo

·  Usimamizi wa uchunaji.

iv.     Usimamizi wa masoko ya mifugo  katika mnada wa ushirika.

v. Usimamizi na uendelezaji wa nyanda za malisho ya mifugo pamoja na miundombinu inayotakiwa kuwepo.

vi. usimamizi na udhibiti wa ubora wa mazao yatokanayo na mifugo kama vile ubora wa maziwa, mayai, ngozi pamoja na vyakula vya mifugo.

vii. Uhamasishaji wa ufugaji Samaki katika malambo madogo madogo 

na pia kutoa elimu ya ufugaji wa samaki kwa kujengo vibwawa vidogo.

viii. Kusimamia uvuvi endelevu kwa kutumia zana zinazokubalika kisheria ili kuwa na uzalishaji wa samaki wenye tija. 

AHADI ZA IDARA

· Tutatoa kinga za magonjwa ya Mifugo ndani ya siku thelathini (30) toka tarehe ya msimu wa chanjo husika ulipoanza.

· Tutatoa ushauri wa Kitaalam ndani ya siku saba (7) mara tu tutakapopata taarifa za ushauri unaohitajika.

· Tutatoa huduma ya Ukaguzi wa nyama ndani ya saa ishirini na nne (24) baada ya kupokea taarifa za mnyama anayetakiwa kuchinjwa.

· Tutatoa huduma ya tiba kwa mnyama ndani ya saa sita (6) baada ya mfugaji kutoa taarifa za ugonjwa.

· Tutatoa vibali vya kusafirisha mifugo ndani ya saa moja (1) baada ya kuthibitisha afya za wanyama wanaotakiwa kusafirishwa.

· Tutahakikisha kwamba kila mtaalam anaripoti katika kituo chake cha kazi alichopangiwa  ndani ya siku kumi na nne (14).
· Tutafanya mikutano ya idara kila tarehe 2 ya kila mwezi au tarehe inayofuata kama tarehe hiyo sio siku ya kazi.

· Tutachukua hatua za kufuatilia mlipuko wa magonjwa, wadudu na wanyama waharibifu ndani ya saa ishirini na nne (24) pale milipuko hiyo iliporipotiwa.

IDARA YA USAFI NA UDHIBITI TAKA NGUMU

MAJUKUMU YA IDARA 

1. Kusimamia usafi wa mji kwenye kaya biashara na taasisi.

2. Kusimama uzoaji taka katika vizimba.

3. Kusimamia ujenzi wa vyoo bora katika kaya na taasisi.

4. Kusimamia na kuhifadhi mazingira katika halmashari.

5. Ukaguzi wa vyakula na vinywaji.

6. Kutafiti na kuzuia viashiria hatarishi katika mazingira.

7. Kusimamia matumizi ya chemikali zote kwa mjibu wa shelia ya mazingira ya mwaka 2004

8. Kuelimisha na kujenga uwezo wa utunzaji, uhifadhi na ulinzi wa mazingira 

AHADI ZA IDARA KWA HUDUMA KWA MTEJA 

i. Kuhakkisha usalama wa mazingira kwa ujumla wake kwa kudhibiti vyanzo vyote vya uchafuzi wa hewa, maji na ardhi.

ii. Kuhakikisha kwamba taka zinazolewa walau mara mbili kwa wiki katika taasisi zote, kaya na maeneo yote ya biashara kwa kutumia vikosi kazi vya usafi vilipo katika kila mtaa.
iii. Kuhakikisha miji ni misafi kwa kufanya ukaguzi wa mara kwa mara katika maeneo yote ya biashara, taasisi na makazi.
iv. Kuboresha mazingira na kuyafanya yawe ya kuvutia na kupendeza kwa ajili ya mapumziko kwa kupanda na kuotesha maua na miti ya vivuli katika maeneo yaliyotengwa kwa shughuri husika.
v. Kulinda Afya ya mlaji wa chakula kwa kufanya ukaguzi wa chakula na vinywaji.
vi. Kusikiliza na kushughurikia changamoto za wateja kuhusu mazingira na Afya kwa kutafiti.

vii. Kuhakikisha elimu imefika kwa wanajamii wote na wadau wote wamepata uwezo wa kulinda, kutunza na kuhifadhi mazingira kwa kufanya semina na vikao.

viii. Kuhakikisha vyakula na vinywaji vinavyoingia na kuuzwa katika halmashauri ya mji ni bora na vinafaa kwa matumizi.

 IDARA YA AFYA NA USTAWI WA JAMII
MAJUKUMU YA IDARA

· Kutafasiri na kusimamia sera za wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii katika ngazi ya Mji.

· Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa ngazi ya Halmashauri na wadau mbalimbali wa Afya, na namna ya kushirikiana katika kuboresha Afya za jamii .
· Kusimamia na kuratibu shughuli zote za huduma za Afya za Halmashauri ya Mji ziazozingatia ubora wa viwango vilivyoanishwa na wizara ya Afya na ustawi wa Jamii.

· Kuandaa Mpango Kabambe wa Afya wa mwaka wa Halmashauri ya Mji.

· Kuandaa bajeti ya watumishi wa Idara ya Afya.
· Kusimamia na kufanya utafiti na kutoa mapendekezo namna ya kuboresha huduma za Afya za Halmashauri ya Mji.

· Kuhakikisha upatikanaji wa dawa na vitendea kazi kulingana na muongozo wa Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii.

· Kutetea maslahi ya watumishi wa idara ya Afya na kuthibiti utendaji wao kulingana na maadili ya kazi.

· Kuandaa taarifa za utekelezaji za huduma za Afya kila robo mwaka.

AHADI ZA IDARA KWA WATEJA

Tunatoa taarifa mbalimbali za utekelezaji wa mipango ya Idara ya Afya  kama ifuatavyo:

· Taarifa za uendeshaji ya robo mwaka kila tarehe 15 ya mwezi wa kwanza wa robo inayofuata.

· Taarifa nyinginezo za utekelezaji kulingana na maagizo yaliyotolewa 

· Kuandaa Mpango kabambe wa afya kabla ya kumalizika kwa robo ya nne ya mwaka.

· Tutakiri kupokea barua ndani ya siku moja (1) ya kazi.

· Barua zitajibiwa ndani ya siku tano (5) za kazi baada ya kupokelewa

· Mawasiliano ya ana kwa ana idara itapokea, kuzikiliza pamoja na kutolea maelezo ya awali ndani ya nusu saa (½).
KITENGO CHA BIASHARA
Huduma zinazotolewa na kitengo cha biashara ni Mafunzo ya Ujasiriamaji kwa wajasiriamali, ushauri wa namna ya uendeshaji wa biashara na ukuzaji wa mitaji, pamoja na utoaji wa leseni za biashara na leseni za vileo.

MAJUKUMU YA KITENGO:

· Kutoa huduma kwa wateja kwa kufuata kanuni taratibu na sheria za viwanda na biashara bila kumnyanyasa wala kumbagua mteja.

· Kusimamia kikamilifu vyanzo vya mapato vitokanavyo na:

1. Hotel Levy

2. Ada za leseni za  biashara na vileo.
· Kuibua vyanzo vya mapato kwa Halmashauri na kuibua miradi kwa wajasiriamali pale wanapohitaji huduma.

· Kushiriki maonyesho ya biashara na matamasha ya biashara.

AHADI ZA KITENGO KWA MTEJA.
· Tutakiri kupokea barua kila  siku  ya kazi.

· Barua zitajibiwa ndani ya siku tano (5) za kazi baada ya kupokelewa

· Mawasiliano ya ana kwa ana idara itapokea, kuzikiliza pamoja na kutolea maelezo ya awali ndani ya dakika ishiri(20).
· Tutafuata  taratibu, sheria na miongozo katika kutoa huduma kwa wateja (Wafanya biashara). 

· Tutatoa elimu juu ya ulipaji wa tozo mbalimbali za halmashauri kwa wakati.

HAKI NA WAJIBU WA MTEJA
HAKI:
Kulingana na viwango vya huduma tulivyojiwekea, Halmashauri inaamini kuwa wateja na wadau wanayo haki ya kupata huduma hizo kwa kiwango cha juu. Halmashauri inaamini wateja wanahaki zifuatazo:-

· Faragha na kuhifadhiwa siri

· Kupata huduma na taarifa zinazomhusu kwa kuzingatia taratibu.

· Kuhudumiwa kwa wakati.

· Kutoa maoni/malalamiko yake kutokana na huduma isiyokidhi matajio yake.

· Kupewa taarifa sahihi na kufahamishwa viwango, kanuni na taratibu za kitaifa na kimataifa zinazohusu mahitaji yake.
· Kukata rufaa pale ambapo hakuridhika na yaliyotolewa.

· Kudai stakabadhi kwa huduma atakayolipia.

WAJIBU:

Halmashauri inaamini kuwa ni jukumu la mteja kuzingatia kanuni za utendaji kwa watumishi wa umma ili aisaidie Halmashauri iweze kutoa huduma kwa ufanisi wa kiwango cha juu na kudumisha mahusiano katika utendaji kazi. Wajibu wa mteja ni kama ifuatavyo:-

· Kuzingatia taratibu zote za kisheria

· Kuitikia wito wa kutoa taarifa

· Kutoa taarifa sahihi zinazohusu mahitaji yake

· Kulipia huduma anazozipata kulingana na taratibu na viwango vilivyopo.
· Kutokutoa au kupokea rushwa.

UFUATILIAJI WA MALALAMIKO

Halmashauri inakaribisha changamoto mbalimbali zenye mtazamo wa kujenga na kuboresha huduma zetu. Vivyo hivyo maoni, ushauri na pongezi zinakaribishwa.

Kwa kutambua umuhimu wa malalamiko ya wateja, Halmashauri imeanzisha dawati la kushughulikia kero na malalamiko mbalimbali ya wananchi. Kero hizi zinapokelewa kuwekwa kwenye rejesta, kushughulikiwa na kisha kutolewa majibu na afisa aliyeteuliwa kusimamia dawati hilo.

JINSI YA KUTUMA MALALAMIKO

Malalamiko yanaweza kutumwa kwa njia ya posta, simu, au barua pepe au kwa muhusika mwenyewe kuyaleta kwa kupitia anuani ifuatayo

Mkurugenzi ,

Halmashauri ya Mji, 

S. L. P 256
NZEGA- TABORA.

Simu: ( +255) 0677 003373.

Barua pepe: td@nzegatc.go.tz
Ofisi za Halmashauri ya Mji Nzega ziko wazi kuanzia saa 1:30 asubuhi hadi saa 9:30 alasiri siku za wiki.
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